தெற்கு ஆசியாவின் மிகப்பெரிய இஸ்லாமிய பல்கலைக்கழகம் மட்டக்களப்பில்….இன்னும் சில வருடங்களில் அரசகரும மொழியாக அரபு மொழி உருவெடுக்கும். தமிழ் தடைசெய்யப்படும்

இஸ்லாமிய மத சிந்தனையை மேம்படுத்துவதற்காக, தெற்கு ஆசியாவின் மிகப்பெரிய இஸ்லாமிய பல்கலைக்கழகம் மட்டக்களப்பில் புனனியில் கட்டப்பட்டு வருகிறது.

அன்பான வாசகர்களே ! புதிய செய்திகளை அறிய SLT NEWS ஐ கூகுளில் தேடுங்கள்

மேலும் இது சவுதி அரேபியாவால் நிதியளிக்கப்படுகிறது. இலங்கை அரசாங்கத்தின் கூட்டு நிதியுதவுடன் உருவாகிவருவதாக தகவல் வெளியாகியுள்ளது.

இந்த தனியார் பல்கலைக்கழகம் ரூ. 1,500 மில்லியன், அரசாங்கத்தால் அங்கீகரிக்கப்பட்டு அரசாங்கத்தின் திட்டமாக அரசாங்கத்தால் எடுத்துக் கொள்ளப்பட்ட நிலத்தில் வேலைகள் ஆரம்பிக்கப்பட்டுள்ளன.

சவூதி அரேபியாவின் மன்னர் பெயரிடப்பட்ட மாலிக் அப்துல்லா பல்கலைக்கழக கல்லூரியின் பெயர் “மட்டக்களப்பு வளாகம்” என அழைக்கப்படுகிறது. ஹிரா அறக்கட்டளை சவூதி அரேபிய நிதி உதவிகளுக்கு நிதியளிக்கிறது. சவுதி அரேபியாவின் பிரதான பாதுகாவலரான ஷேக் யாகான் அப்துல் அஜிஸ் அல் ரஷித் 2013 ஆம் ஆண்டில் ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டார்.

இஸ்லாமிய சமய சிந்தனையை மேம்படுத்துவதன் அடிப்படையில் 1500 ஆண்டுகளில் 15,000 இஸ்லாமிய இறையியலாளர்கள் ஆண்டுதோறும் 1500 ஆண்டுகளுக்கு முற்பகுதியில் வணிக முகாமைத்துவம், மருத்துவம், தகவல் தொழில்நுட்பம் மற்றும் பல பாடங்களில் பட்டதாரி படிப்புகள் நடத்துவதற்கான இறுதி நோக்கம் ஆகும்.

இலங்கையில் இஸ்லாமிய சட்டத்தில் ஷரியா மற்றும் இஸ்லாமிய ஆய்வுகளில் இளங்கலை பட்டங்களைப் படிக்க வாய்ப்பு உள்ளது. பட்டதாரி மாணவர்களுக்கு எந்தவொரு பணத்தையும் வசூலிப்பதாக அதிகாரிகள் முடிவு செய்துள்ளனர். அவர்கள் ஏற்கனவே இலங்கை, இந்தியா மற்றும் பங்களாதேஷில் இஸ்லாமிய அமைப்புகளால் முன் பிரச்சாரத்தை ஆரம்பித்திருக்கிறார்கள்.

இந்த பல்கலைக்கழகத்தின் பணிப்பாளர் சபை, அரச புனர்வாழ்வு மற்றும் மீள்குடியேற்ற அமைச்சர் தலைமையில் உள்ளது. எல். அது. எம். ஹெஸ்பொல்லா. அவர் கடந்த காலத்தில் இளைஞர் விவகாரங்களுக்கான அமைச்சராக பணியாற்றினார். மந்திரி பதவி மூலம், அவர் இந்த திட்டத்திற்கான அரச ஆதரவு மற்றும் பொது ஆதாரங்களைப் பெற பணியாற்றினார்.

ஒரு தனியார் பல்கலைக்கழகத்திற்கு தலைமை தாங்குவதற்கான அவரது தார்மீக உரிமையைப் பற்றிய கேள்வி உள்ளது. இந்த நாட்களில் குரல் கொடுப்பவர்கள் கட்சிகள் மட்டக்களப்பு வளாகத்திலும் ஹிஸ்புல்லாவிலும் ஏன் கவனம் செலுத்தவில்லை என்பது கேள்விக்குரியது.

இலங்கையில் உள்ள இஸ்லாமிய அமைப்பு மதச் சட்டத்தின் ஒரு சட்டமாக இருக்காது. அத்தகைய பின்னணியில் இலங்கை குடிமக்கள் இலங்கையில் இலவச படிப்பு மற்றும் ஒரு சட்டத்தை வழங்குவர்.

இஸ்லாமிய அமைப்பு (BA) பட்டம் வழங்குவதற்கு கல்வி அமைச்சு வழங்கியதா என அதிகாரிகள் உடனடியாக வெளிப்படுத்த வேண்டும். பல நாடுகளில் ஐ.எஸ்.ஐ.எஸ் பயங்கரவாதிகள் பல சந்தர்ப்பங்களில் இலங்கைக்கு வந்த பல இந்திய இளைஞர்களை இந்திய அரசு உளவுத்துறை வெளிப்படுத்தியுள்ளது.

இலங்கையை ஒரு இடம்பெயர்வு மையமாகப் பயன்படுத்தி சர்வதேச இஸ்லாமிய பயங்கரவாத அமைப்பின் சாத்தியம் உள்ளது, இந்திய புலனாய்வு அமைப்புகள் மற்றும் உளவுத்துறை அமைப்புக்கள் உறுதிப்படுத்தியுள்ளன. கிழக்கு மாகாணமானது இஸ்லாமிய தீவிரவாதத்திற்கு ஒரு பரதீஸான தீவிரவாத கும்பல்களுக்கான ஒரு தொடர்ச்சியான போராட்டமாகும்.

0Shares

Advertisement

Loading...

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*